• facebook
  • twitter
  • nasaba
  • youtube

Ta yaya haramcin amfani da filastik zai haifar da sabbin damammaki ga masana'antar takarda ta Indiya?

A cewar hukumar kula da gurbatar muhalli ta Indiya, Indiya na samar da sharar robobin da ya kai fam miliyan 3.5 a duk shekara.Ana amfani da kashi ɗaya bisa uku na robobi a Indiya don ɗaukar kaya, kuma kashi 70 cikin ɗari na wannan marufi na robobi ana rushewa da sauri kuma a jefa su cikin shara.A shekarar da ta gabata, gwamnatin Indiya ta ba da sanarwar haramta amfani da robobi guda ɗaya don rage haɓakar amfani da robobi, yayin da ta jaddada cewa kowane mataki yana da ƙima.

Haramcin ya haifar da karuwar amfani da kayayyaki masu dorewa.Duk da yake masana'antu daban-daban suna ci gaba da neman hanyoyin samar da sabbin kayayyaki da kuma hanyoyin da za su dace da muhalli maimakon robobi, an ba da shawarar samfuran takarda a matsayin madadin da ba za a iya watsi da su ba.A cewar masana masana'antu a Indiya, masana'antar takarda na iya ba da gudummawa ga aikace-aikacen da yawa ciki har da bambaro na takarda, yankan takarda da jaka na takarda.Saboda haka, haramcin amfani da robobi guda ɗaya yana buɗe hanyoyi masu kyau da dama ga masana'antar takarda.

Haramcin yin amfani da robobi guda ɗaya ya yi tasiri mai kyau ga masana'antar takarda ta Indiya.Anan akwai wasu damar da bans na filastik suka haifar.

Ƙara yawan buƙatun samfuran takarda: Tare da aiwatar da dokar hana robobi, sauye-sauye zuwa koren madadin kamar buhunan takarda, bambaro, da kwandon abinci na takarda yana samun kulawa a ƙasar.Haɓaka buƙatun samfuran takarda ya kawo sabbin damar kasuwanci da haɓaka masana'antar takarda a Indiya.Kamfanonin da ke kera samfuran takarda za su iya faɗaɗa ayyukansu ko kafa sabbin kasuwanci don biyan buƙatu masu girma.

Haɓaka a cikin saka hannun jari na R&D: Tare da karuwar buƙatu don ƙarin samfuran abokantaka na muhalli, saka hannun jari na R&D a cikin masana'antar takarda ta Indiya shima yana iya ƙaruwa.Wannan na iya haifar da haɓaka sabbin samfuran takarda masu ɗorewa waɗanda za a iya amfani da su azaman madadin filastik.

Haɓaka sabbin samfuran takarda da sabbin abubuwa: Masana'antar takarda a Indiya kuma za ta iya amsa haramcin filastik ta hanyar haɓaka sabbin samfuran takarda da ke da nufin maye gurbin samfuran filastik.Misali, samar da samfuran taki na takarda da za a iya amfani da su a cikin kayan abinci na iya ƙaruwa.

Bambance-bambancen hadayun samfur: Domin ci gaba da yin gasa, masu yin takarda kuma suna la'akari da bambance-bambancen hadayun samfur.Misali, za su iya fara samar da samfuran takarda da aka kera musamman don amfani da su a masana'antu kamar sabis na abinci, kiwon lafiya da dillalai.

Ƙirƙirar ayyukan yi: Haramta amfani da robobi guda ɗaya zai samar da sabbin damammaki ga ci gaban gaba ɗaya a masana'antar takarda yayin da mutane ke neman madadin robobi.Don haka, samar da kayayyakin takarda na samar da ayyukan yi ga mutane, da ba su damar gudanar da ayyukansu yadda ya kamata da kuma ba da gudummawa ga tattalin arzikin cikin gida.


Lokacin aikawa: Maris 15-2023